跳至內容

「小原鞠莉/エピソード/TH」:修訂間差異

出自𝓛𝓛𝓢𝓘𝓕 𝓐𝓛𝓛 𝓢𝓣𝓐𝓡𝓢 スクスタ 𝓦𝓘𝓚𝓘
Inamin留言 | 貢獻
建立內容為「{| class="wikitable" !{{member_story|108|1}} |ตอนที่ 1 หนึ่งวันกับมาริ |ขณะคุณเดินอยู่ใน…」的新頁面
 
Inamin留言 | 貢獻
無編輯摘要
第1行: 第1行:
{| class="wikitable"
{| class=wikitable
|-
!{{member_story|108|1}}
!{{member_story|108|1}}
|ตอนที่ 1 หนึ่งวันกับมาริ
|[[/ตอนที่ 1 หนึ่งวันกับมาริ|ตอนที่ 1 หนึ่งวันกับมาริ]]
|ขณะคุณเดินอยู่ในโตเกียว ก็มีนักท่องเที่ยว
|ขณะคุณเดินอยู่ในโตเกียว ก็มีนักท่องเที่ยว
ชาวต่างชาติมาถามทางแต่ไม่รู้จะตอบอย่างไร  
ชาวต่างชาติมาถามทางแต่ไม่รู้จะตอบอย่างไร  
第7行: 第8行:
|-
|-
!{{member_story|108|2}}
!{{member_story|108|2}}
|ตอนที่ 2 เที่ยวโตเกียว?
|[[/ตอนที่ 2 เที่ยวโตเกียว?|ตอนที่ 2 เที่ยวโตเกียว?]]
|คุณร่วมทางเที่ยวโตเกียวกับมาริ พอคุณถาม
|คุณร่วมทางเที่ยวโตเกียวกับมาริ พอคุณถาม
มาริว่าจะไปไหนเจ้าตัวกลับหัวเราะบ่ายเบี่ยง
มาริว่าจะไปไหนเจ้าตัวกลับหัวเราะบ่ายเบี่ยง
第13行: 第14行:
|-
|-
!{{member_story|108|3}}
!{{member_story|108|3}}
|ตอนที่ 3 วงจรความคิดของคนรักอิสระ
|[[/ตอนที่ 3 วงจรความคิดของคนรักอิสระ|ตอนที่ 3 วงจรความคิดของคนรักอิสระ]]
|แค่พยายามเดินตามมาริที่เดินตัวปลิวก็แย่แล้ว
|แค่พยายามเดินตามมาริที่เดินตัวปลิวก็แย่แล้ว
แถมที่ที่มาริไปก็ไม่สอดคล้องกับคำว่าสถานที่
แถมที่ที่มาริไปก็ไม่สอดคล้องกับคำว่าสถานที่
第19行: 第20行:
|-
|-
!{{member_story|108|4}}
!{{member_story|108|4}}
|ตอนที่ 4 in นิจิกะซากิ!
|[[/ตอนที่ 4 in นิจิกะซากิ!|ตอนที่ 4 in นิจิกะซากิ!]]
|ปลายทางคือโรงเรียนนิจิกะซากิ! มาริเดินดู
|ปลายทางคือโรงเรียนนิจิกะซากิ! มาริเดินดู
ไปทั่วอาคารเรียนตามที่คุณแนะนำ และแล้ว
ไปทั่วอาคารเรียนตามที่คุณแนะนำ และแล้ว
第25行: 第26行:
|-
|-
!{{member_story|108|5}}
!{{member_story|108|5}}
|ตอนที่ 5 จุดประสงค์ที่แท้จริงของมาริ
|[[/ตอนที่ 5 จุดประสงค์ที่แท้จริงของมาริ|ตอนที่ 5 จุดประสงค์ที่แท้จริงของมาริ]]
|มาริบอกคุณว่าใกล้ได้เวลากลับนูมาสึแล้ว
|มาริบอกคุณว่าใกล้ได้เวลากลับนูมาสึแล้ว
คุณจึงถามมาริถึงจุดประสงค์ที่แท้จริงที่มา
คุณจึงถามมาริถึงจุดประสงค์ที่แท้จริงที่มา
第31行: 第32行:
|-
|-
!{{member_story|108|6}}
!{{member_story|108|6}}
|ตอนที่ 6 ชมวิวโตเกียวอีกสักรอบ
|[[/ตอนที่ 6 ชมวิวโตเกียวอีกสักรอบ|ตอนที่ 6 ชมวิวโตเกียวอีกสักรอบ]]
|ขณะคุณกำลังแจกใบปลิวโฆษณาไลฟ์  
|ขณะคุณกำลังแจกใบปลิวโฆษณาไลฟ์  
ก็พบกับมาริเข้า เจ้าตัวบอกว่ามาเที่ยว
ก็พบกับมาริเข้า เจ้าตัวบอกว่ามาเที่ยว
第38行: 第39行:
|-
|-
!{{member_story|108|7}}
!{{member_story|108|7}}
|ตอนที่ 7 เรื่องราวเกี่ยวกับสคูลไอดอล
|[[/ตอนที่ 7 เรื่องราวเกี่ยวกับสคูลไอดอล|ตอนที่ 7 เรื่องราวเกี่ยวกับสคูลไอดอล]]
|คุณกับมาริวนไปตามโรงเรียนต่างๆ เพื่อ
|คุณกับมาริวนไปตามโรงเรียนต่างๆ เพื่อ
เก็บข้อมูลเหล่าสคูลไอดอล เมื่อได้รู้ถึง
เก็บข้อมูลเหล่าสคูลไอดอล เมื่อได้รู้ถึง
第46行: 第47行:
|-
|-
!{{member_story|108|8}}
!{{member_story|108|8}}
|ตอนที่ 8 เป้าหมายที่แท้จริง
|[[/ตอนที่ 8 เป้าหมายที่แท้จริง|ตอนที่ 8 เป้าหมายที่แท้จริง]]
|เป้าหมายที่แท้จริงของมาริคือการรวบรวม
|เป้าหมายที่แท้จริงของมาริคือการรวบรวม
ข้อมูลเพื่ออนาคตของ Aqours นั่นเอง
ข้อมูลเพื่ออนาคตของ Aqours นั่นเอง
第53行: 第54行:
|-
|-
!{{member_story|108|9}}
!{{member_story|108|9}}
|ตอนที่ 9 การแสดงสุดเซอร์ไพรส์
|[[/ตอนที่ 9 การแสดงสุดเซอร์ไพรส์|ตอนที่ 9 การแสดงสุดเซอร์ไพรส์]]
|ถึงวันเปิดให้ชมโรงเรียนของ
|ถึงวันเปิดให้ชมโรงเรียนของ
นิจิกะซากิแล้ว มาริที่มีส่วนร่วม
นิจิกะซากิแล้ว มาริที่มีส่วนร่วม
第60行: 第61行:
|-
|-
!{{member_story|108|10|png}}
!{{member_story|108|10|png}}
|ตอนที่ 10 ความสามารถกับความปรารถนา
|[[/ตอนที่ 10 ความสามารถกับความปรารถนา|ตอนที่ 10 ความสามารถกับความปรารถนา]]
|เมื่อไลฟ์จบ มาริได้รับเสียงเชียร์
|เมื่อไลฟ์จบ มาริได้รับเสียงเชียร์
อย่างล้นหลาม ทำให้ทุกคนใน
อย่างล้นหลาม ทำให้ทุกคนใน
第69行: 第70行:
|-
|-
!{{member_story|108|11}}
!{{member_story|108|11}}
|ตอนที่ 11 ที่ที่เป็นตัวของตัวเองได้
|[[/ตอนที่ 11 ที่ที่เป็นตัวของตัวเองได้|ตอนที่ 11 ที่ที่เป็นตัวของตัวเองได้]]
|คราวนี้คุณไปดูการซ้อมของ Aqours  
|คราวนี้คุณไปดูการซ้อมของ Aqours  
ระหว่างพัก คุณสังเกตเห็นว่ามาริที่
ระหว่างพัก คุณสังเกตเห็นว่ามาริที่
第76行: 第77行:
|-
|-
!{{member_story|108|12}}
!{{member_story|108|12}}
|ตอนที่ 12 Shining Memory
|[[/ตอนที่ 12 Shining Memory|ตอนที่ 12 Shining Memory]]
|หลังซ้อมเสร็จ คุณกับมาริ และคานัน
|หลังซ้อมเสร็จ คุณกับมาริ และคานัน
กับไดยะก็มานั่งคุยกันไปเรือยเปื่อย
กับไดยะก็มานั่งคุยกันไปเรือยเปื่อย
第84行: 第85行:
|-
|-
!{{member_story|108|13}}
!{{member_story|108|13}}
|style='white-space:nowrap;'|ตอนที่ 13 การแสดงแบบโซโล่ของ Aqours
|style='white-space:nowrap;'|[[/ตอนที่ 13 การแสดงแบบโซโล่ของ Aqours|ตอนที่ 13 การแสดงแบบโซโล่ของ Aqours]]
|พอได้เห็นคลิปการแสดงของสมาชิก
|พอได้เห็นคลิปการแสดงของสมาชิก
ชมรมนิจิกะซากิ Aqours ก็เริ่มสนใจ
ชมรมนิจิกะซากิ Aqours ก็เริ่มสนใจ
第93行: 第94行:
|-
|-
!{{member_story|108|14}}
!{{member_story|108|14}}
|ตอนที่ 14 ความผิดปกติที่มองไม่เห็น
|[[/ตอนที่ 14 ความผิดปกติที่มองไม่เห็น|ตอนที่ 14 ความผิดปกติที่มองไม่เห็น]]
|คุณแวะไปโรงเรียนอุระโจเพื่อช่วย
|คุณแวะไปโรงเรียนอุระโจเพื่อช่วย
Aqours แต่งเพลงโซโล่ ถึงมาริจะทำตัว
Aqours แต่งเพลงโซโล่ ถึงมาริจะทำตัว
第101行: 第102行:
|-
|-
!{{member_story|108|15}}
!{{member_story|108|15}}
|ตอนที่ 15 ความกังวลที่เก็บซ่อนไว้
|[[/ตอนที่ 15 ความกังวลที่เก็บซ่อนไว้|ตอนที่ 15 ความกังวลที่เก็บซ่อนไว้]]
|มาริดูแปลกไป คุณที่เชื่อเช่นนั้น
|มาริดูแปลกไป คุณที่เชื่อเช่นนั้น
จึงถามความรู้สึกของมาริไปตรงๆ
จึงถามความรู้สึกของมาริไปตรงๆ
第109行: 第110行:
|-
|-
!{{member_story|108|16}}
!{{member_story|108|16}}
|ตอนที่ 16 สิ่งที่ทำให้ฉันไร้เทียมทาน
|[[/ตอนที่ 16 สิ่งที่ทำให้ฉันไร้เทียมทาน|ตอนที่ 16 สิ่งที่ทำให้ฉันไร้เทียมทาน]]
|คุณไปที่ห้องชมรมของอุระโนะโฮชิ
|คุณไปที่ห้องชมรมของอุระโนะโฮชิ
เพื่อประชุมงานจัดไลฟ์ของยูนิต  
เพื่อประชุมงานจัดไลฟ์ของยูนิต  
第117行: 第118行:
|-
|-
!{{member_story|108|17}}
!{{member_story|108|17}}
|ตอนที่ 17 Dance Change
|[[/ตอนที่ 17 Dance Change|ตอนที่ 17 Dance Change]]
|Guilty Kiss กำลังซ้อมเต้นกัน
|Guilty Kiss กำลังซ้อมเต้นกัน
อย่างขยันขันแข็ง แต่แล้วจู่ๆ มาริ
อย่างขยันขันแข็ง แต่แล้วจู่ๆ มาริ
第123行: 第124行:
|-
|-
!{{member_story|108|18}}
!{{member_story|108|18}}
|ตอนที่ 18 ไฮป์ไปกับไลฟ์อันสุนทรีย์!
|[[/ตอนที่ 18 ไฮป์ไปกับไลฟ์อันสุนทรีย์!|ตอนที่ 18 ไฮป์ไปกับไลฟ์อันสุนทรีย์!]]
|นานๆ ทีจะมีวันว่างที่ไม่ต้องซ้อม
|นานๆ ทีจะมีวันว่างที่ไม่ต้องซ้อม
คุณกับมาริจึงไปดูงานดนตรีตามที่
คุณกับมาริจึงไปดูงานดนตรีตามที่
第130行: 第131行:
|-
|-
!{{member_story|108|19}}
!{{member_story|108|19}}
|ตอนที่ 19 โปรดักชันก็ต้องอัปเกรด!
|[[/ตอนที่ 19 โปรดักชันก็ต้องอัปเกรด!|ตอนที่ 19 โปรดักชันก็ต้องอัปเกรด!]]
|ริโกะเสนอไอเดียให้ปรับโปรดักชัน
|ริโกะเสนอไอเดียให้ปรับโปรดักชัน
ให้เข้ากับการเต้น พวกคุณจึงพากัน
ให้เข้ากับการเต้น พวกคุณจึงพากัน
第137行: 第138行:
สถานการณ์นี้ มาริก็ยังคงร่าเริงและ
สถานการณ์นี้ มาริก็ยังคงร่าเริงและ
พึ่งพาได้...
พึ่งพาได้...
|-
!{{member_story|108|20}}
|[[/ตอนที่ 20 คราวหน้าจะสนุกยิ่งกว่านี้|ตอนที่ 20 คราวหน้าจะสนุกยิ่งกว่านี้]]
|ไลฟ์ของ Guilty Kiss ผ่านพ้นไป
ด้วยดี และตกลงกันว่าจะเอา
องค์ประกอบที่ยังไม่ได้ใช้ไปใส่
ในงานอื่นๆ พวกมาริกำลังเตรียม
เดินหน้าเพื่อการแสดงครั้งถัดไป
กันแล้ว
|-
!{{member_story|108|21}}
|[[/ตอนที่ 21 ช่วยด้วย คุณมาริ!|ตอนที่ 21 ช่วยด้วย คุณมาริ!]]
|เพื่อหาทางออกของเรื่องที่กำลังกลุ้ม
คุณกับชิโอริโกะจึงไปขอความช่วยเหลือ
จากมาริ พอได้ฟังเรื่องราวจากพวกคุณ
มาริจึงให้คำตอบว่า...
|}
|}

於 2021年12月2日 (四) 23:47 的修訂

1.jpg ตอนที่ 1 หนึ่งวันกับมาริ ขณะคุณเดินอยู่ในโตเกียว ก็มีนักท่องเที่ยว

ชาวต่างชาติมาถามทางแต่ไม่รู้จะตอบอย่างไร และแล้วก็มีคนที่คาดไม่ถึงเข้ามาช่วยคุณ...

2.jpg ตอนที่ 2 เที่ยวโตเกียว? คุณร่วมทางเที่ยวโตเกียวกับมาริ พอคุณถาม

มาริว่าจะไปไหนเจ้าตัวกลับหัวเราะบ่ายเบี่ยง ตลอดทาง และจุดหมายที่คุณไปถึงก็คือ...

3.jpg ตอนที่ 3 วงจรความคิดของคนรักอิสระ แค่พยายามเดินตามมาริที่เดินตัวปลิวก็แย่แล้ว

แถมที่ที่มาริไปก็ไม่สอดคล้องกับคำว่าสถานที่ ท่องเที่ยวเลยแม้แต่นิดเดียว...

4.jpg ตอนที่ 4 in นิจิกะซากิ! ปลายทางคือโรงเรียนนิจิกะซากิ! มาริเดินดู

ไปทั่วอาคารเรียนตามที่คุณแนะนำ และแล้ว คุณก็เจออายูมุ สคูลไอดอลของนิจิกะซากิเข้า

5.jpg ตอนที่ 5 จุดประสงค์ที่แท้จริงของมาริ มาริบอกคุณว่าใกล้ได้เวลากลับนูมาสึแล้ว

คุณจึงถามมาริถึงจุดประสงค์ที่แท้จริงที่มา โตเกียว คำตอบของเธอคือ...

6.jpg ตอนที่ 6 ชมวิวโตเกียวอีกสักรอบ ขณะคุณกำลังแจกใบปลิวโฆษณาไลฟ์

ก็พบกับมาริเข้า เจ้าตัวบอกว่ามาเที่ยว โตเกียวและเยี่ยมชมโรงเรียนอีก แต่คราวนี้กลับดูจะไม่ได้มีแค่นั้น...?

7.jpg ตอนที่ 7 เรื่องราวเกี่ยวกับสคูลไอดอล คุณกับมาริวนไปตามโรงเรียนต่างๆ เพื่อ

เก็บข้อมูลเหล่าสคูลไอดอล เมื่อได้รู้ถึง เรื่องราวและจุดยืนของสคูลไอดอลแล้ว คุณก็เริ่มรู้สึกอีกครั้งว่าการเป็สคูลไอดอล ไปเรื่อยๆ นั้นยากลำบากเพียงไร

8.jpg ตอนที่ 8 เป้าหมายที่แท้จริง เป้าหมายที่แท้จริงของมาริคือการรวบรวม

ข้อมูลเพื่ออนาคตของ Aqours นั่นเอง และปลายทางสุดท้ายของการท่องเที่ยว โตเกียวแบบลับๆ ของคุณกับมาริคือที่ใด

9.jpg ตอนที่ 9 การแสดงสุดเซอร์ไพรส์ ถึงวันเปิดให้ชมโรงเรียนของ

นิจิกะซากิแล้ว มาริที่มีส่วนร่วม ในการจัดเตรียมไลฟ์ก็มาดูด้วย ในที่สุดก็ถึงเวลาไลฟ์แล้ว

10.png ตอนที่ 10 ความสามารถกับความปรารถนา เมื่อไลฟ์จบ มาริได้รับเสียงเชียร์

อย่างล้นหลาม ทำให้ทุกคนใน ชมรมสคูลไอดอลประทับใจใน ความสามารถ และคิดว่าเธอ น่าจะแสดงแบบโซโล่ได้ ส่วน คำตอบของมาริก็คือ...

11.jpg ตอนที่ 11 ที่ที่เป็นตัวของตัวเองได้ คราวนี้คุณไปดูการซ้อมของ Aqours

ระหว่างพัก คุณสังเกตเห็นว่ามาริที่ กำลังผ่อนคลายอยู่กับสมาชิกในวงนั้น ดูแตกต่างจากตอนที่อยู่กับพวกคุณ

12.jpg ตอนที่ 12 Shining Memory หลังซ้อมเสร็จ คุณกับมาริ และคานัน

กับไดยะก็มานั่งคุยกันไปเรือยเปื่อย ระหว่างนั้นคุณถามถึงเรื่องวง Aqours สมัยที่ยังมีกัน 3 คน จึงได้ฟังความจริง ที่ผิดคาด...

13.jpg ตอนที่ 13 การแสดงแบบโซโล่ของ Aqours พอได้เห็นคลิปการแสดงของสมาชิก

ชมรมนิจิกะซากิ Aqours ก็เริ่มสนใจ การแสดงแบบโซโล่ขึ้นมา คุณจึง เอ่ยปากเสนอตัวช่วย และแผนการ จัดไลฟ์แบบโซโล่ก็ค่อยๆ คืบหน้า ทว่า...

14.jpg ตอนที่ 14 ความผิดปกติที่มองไม่เห็น คุณแวะไปโรงเรียนอุระโจเพื่อช่วย

Aqours แต่งเพลงโซโล่ ถึงมาริจะทำตัว ร่าเริงตามปกติ แต่คุณกลับรู้สึกว่ามี บางอย่างแปลกไป แถมยังมีคนอื่นที่คิด แบบคุณเช่นกัน...

15.jpg ตอนที่ 15 ความกังวลที่เก็บซ่อนไว้ มาริดูแปลกไป คุณที่เชื่อเช่นนั้น

จึงถามความรู้สึกของมาริไปตรงๆ เมื่อเห็นถึงความจริงจังของคุณ มาริจึงเริ่มเปิดอกเล่าความจริงในใจ ออกมา

16.jpg ตอนที่ 16 สิ่งที่ทำให้ฉันไร้เทียมทาน คุณไปที่ห้องชมรมของอุระโนะโฮชิ

เพื่อประชุมงานจัดไลฟ์ของยูนิต ระหว่างทางก็เจอมาริที่กำลังฮัมเพลง อย่างอารมณ์ดี แล้วพอถามถึงเหตุผล จึงได้คำตอบว่า...

17.jpg ตอนที่ 17 Dance Change Guilty Kiss กำลังซ้อมเต้นกัน

อย่างขยันขันแข็ง แต่แล้วจู่ๆ มาริ ก็บอกว่าอยากเปลี่ยนท่าเต้น...

18.jpg ตอนที่ 18 ไฮป์ไปกับไลฟ์อันสุนทรีย์! นานๆ ทีจะมีวันว่างที่ไม่ต้องซ้อม

คุณกับมาริจึงไปดูงานดนตรีตามที่ ไอชวน พวกคุณทั้ง 3 ต่างรู้สึก ตื่นเต้นเมื่อไปถึงสถานที่จัดงาน

19.jpg ตอนที่ 19 โปรดักชันก็ต้องอัปเกรด! ริโกะเสนอไอเดียให้ปรับโปรดักชัน

ให้เข้ากับการเต้น พวกคุณจึงพากัน ขบคิดว่าจะปรับโปรดักชันยังไง ให้เข้ากับท่าเต้นใหม่ แม้แต่ใน สถานการณ์นี้ มาริก็ยังคงร่าเริงและ พึ่งพาได้...

20.jpg ตอนที่ 20 คราวหน้าจะสนุกยิ่งกว่านี้ ไลฟ์ของ Guilty Kiss ผ่านพ้นไป

ด้วยดี และตกลงกันว่าจะเอา องค์ประกอบที่ยังไม่ได้ใช้ไปใส่ ในงานอื่นๆ พวกมาริกำลังเตรียม เดินหน้าเพื่อการแสดงครั้งถัดไป กันแล้ว

21.jpg ตอนที่ 21 ช่วยด้วย คุณมาริ! เพื่อหาทางออกของเรื่องที่กำลังกลุ้ม

คุณกับชิโอริโกะจึงไปขอความช่วยเหลือ จากมาริ พอได้ฟังเรื่องราวจากพวกคุณ มาริจึงให้คำตอบว่า...