跳至內容

「高坂穂乃果/故事/TH」:修訂間差異

出自𝓛𝓛𝓢𝓘𝓕 𝓐𝓛𝓛 𝓢𝓣𝓐𝓡𝓢 スクスタ 𝓦𝓘𝓚𝓘
Inamin留言 | 貢獻
無編輯摘要
Inamin留言 | 貢獻
無編輯摘要
 
第1行: 第1行:
{| class="wikitable"
{| class='wikitable'
|-
!{{member_story|001|1}}
!{{member_story|001|1}}
|ตอนที่ 1 มองไปข้างหน้าด้วยกัน
|[[/ตอนที่ 1 มองไปข้างหน้าด้วยกัน|ตอนที่ 1 มองไปข้างหน้าด้วยกัน]]
|คุณได้มาช่วยกิจกรรมชมรมของ μ's  
|คุณได้มาช่วยกิจกรรมชมรมของ μ's  
ขณะที่สงสัยว่าตัวเองได้รับการยอมรับ
ขณะที่สงสัยว่าตัวเองได้รับการยอมรับ
第8行: 第9行:
|-
|-
!{{member_story|001|2}}
!{{member_story|001|2}}
|ตอนที่ 2 ปลายทางตรงหน้าคือ
|[[/ตอนที่ 2 ปลายทางตรงหน้าคือ|ตอนที่ 2 ปลายทางตรงหน้าคือ]]
|โฮโนกะบอกคุณว่า "คุณคือพวกพ้องที่
|โฮโนกะบอกคุณว่า "คุณคือพวกพ้องที่
ร่วมวิ่งไปทางเดียวกัน" และต้อนรับคุณ
ร่วมวิ่งไปทางเดียวกัน" และต้อนรับคุณ
第15行: 第16行:
|-
|-
!{{member_story|001|3}}
!{{member_story|001|3}}
|ตอนที่ 3 อีกด้านหนึ่งที่ไม่เคยรู้
|[[/ตอนที่ 3 อีกด้านหนึ่งที่ไม่เคยรู้|ตอนที่ 3 อีกด้านหนึ่งที่ไม่เคยรู้]]
|ปลายทางที่คุณหลงทางมาคือบ้านของ
|ปลายทางที่คุณหลงทางมาคือบ้านของ
โฮโนกะ แม้โฮโนกะจะเป็นคนที่คอย
โฮโนกะ แม้โฮโนกะจะเป็นคนที่คอย
第22行: 第23行:
|-
|-
!{{member_story|001|4}}
!{{member_story|001|4}}
|style='white-space:nowrap;'|ตอนที่ 4 ขนมปังอบใหม่นั้นมีรสชาติสนุกสนาน♪
|style='white-space:nowrap;'|[[/ตอนที่ 4 ขนมปังอบใหม่นั้นมีรสชาติสนุกสนาน♪|ตอนที่ 4 ขนมปังอบใหม่นั้นมีรสชาติสนุกสนาน♪]]
|พอเป็นเรื่องอื่นนอกเหนือจากสคูลไอดอล
|พอเป็นเรื่องอื่นนอกเหนือจากสคูลไอดอล
สุดที่รักแล้ว โฮโนกะก็ดูไม่กระตือรือร้น
สุดที่รักแล้ว โฮโนกะก็ดูไม่กระตือรือร้น
第30行: 第31行:
|-
|-
!{{member_story|001|5}}
!{{member_story|001|5}}
|ตอนที่ 5 ความรู้สึกของทั้งสองที่ประสานกัน
|[[/ตอนที่ 5 ความรู้สึกของทั้งสองที่ประสานกัน|ตอนที่ 5 ความรู้สึกของทั้งสองที่ประสานกัน]]
|คุณและโฮโนกะมีความสุขที่ได้สนิทกัน
|คุณและโฮโนกะมีความสุขที่ได้สนิทกัน
แม้นอกเวลาชมรม
แม้นอกเวลาชมรม
第37行: 第38行:
|-
|-
!{{member_story|001|6}}
!{{member_story|001|6}}
|ตอนที่ 6 รอคุณด้วยใจจดจ่อ
|[[/ตอนที่ 6 รอคุณด้วยใจจดจ่อ|ตอนที่ 6 รอคุณด้วยใจจดจ่อ]]
|การที่คนสองคนต่างจับจูงกันก้าวไปข้างหน้า  
|การที่คนสองคนต่างจับจูงกันก้าวไปข้างหน้า  
และช่วยเหลือกันเป็นเรื่องน่าดีใจกว่าสิ่งใด  
และช่วยเหลือกันเป็นเรื่องน่าดีใจกว่าสิ่งใด  
第44行: 第45行:
|-
|-
!{{member_story|001|7}}
!{{member_story|001|7}}
|ตอนที่ 7 สู่ไลฟ์รวมโซโล่ของ μ's!
|[[/ตอนที่ 7 สู่ไลฟ์รวมโซโล่ของ μ's!|ตอนที่ 7 สู่ไลฟ์รวมโซโล่ของ μ's!]]
|โฮโนกะที่เกิดคาใจคำพูดแบบไม่คิดอะไร
|โฮโนกะที่เกิดคาใจคำพูดแบบไม่คิดอะไร
ของยูกิโฮะ ก็เริ่มทำใจให้สงบไม่ได้
ของยูกิโฮะ ก็เริ่มทำใจให้สงบไม่ได้
第51行: 第52行:
|-
|-
!{{member_story|001|8}}
!{{member_story|001|8}}
|ตอนที่ 8 โซโล่ไลฟ์ที่มีเรื่องอยากทำเยอะแยะ!
|[[/ตอนที่ 8 โซโล่ไลฟ์ที่มีเรื่องอยากทำเยอะแยะ!|ตอนที่ 8 โซโล่ไลฟ์ที่มีเรื่องอยากทำเยอะแยะ!]]
|คุณที่เสนอให้ μ's แสดงไลฟ์แบบโซโล่นั้น
|คุณที่เสนอให้ μ's แสดงไลฟ์แบบโซโล่นั้น
หารือกับโฮโนกะว่าจะทำให้เป็นไลฟ์
หารือกับโฮโนกะว่าจะทำให้เป็นไลฟ์
第57行: 第58行:
|-
|-
!{{member_story|001|9}}
!{{member_story|001|9}}
|ตอนที่ 9 สิ่งที่อยากทำเพียงหนึ่งเดียว
|[[/ตอนที่ 9 สิ่งที่อยากทำเพียงหนึ่งเดียว|ตอนที่ 9 สิ่งที่อยากทำเพียงหนึ่งเดียว]]
|โฮโนกะที่มุ่งมั่นในการแสดงไลฟ์แบบ
|โฮโนกะที่มุ่งมั่นในการแสดงไลฟ์แบบ
โซโล่นั้นมีสิ่งที่อยากทำเยอะเกินไป...!?  
โซโล่นั้นมีสิ่งที่อยากทำเยอะเกินไป...!?  
第64行: 第65行:
|-
|-
!{{member_story|001|10}}
!{{member_story|001|10}}
|ตอนที่ 10 ไลฟ์แบบโซโล่ครั้งแรก!
|[[/ตอนที่ 10 ไลฟ์แบบโซโล่ครั้งแรก!|ตอนที่ 10 ไลฟ์แบบโซโล่ครั้งแรก!]]
|ความปรารถนาของโฮโนกะ...ที่
|ความปรารถนาของโฮโนกะ...ที่
"อยากส่งเพลงไปถึงทุกคน" นั้น
"อยากส่งเพลงไปถึงทุกคน" นั้น
第72行: 第73行:
|-
|-
!{{member_story|001|11}}
!{{member_story|001|11}}
|ตอนที่ 11 สู่โลกใบใหม่
|[[/ตอนที่ 11 สู่โลกใบใหม่|ตอนที่ 11 สู่โลกใบใหม่]]
|ไลฟ์แบบโซโล่ครั้งแรกของโฮโนกะ
|ไลฟ์แบบโซโล่ครั้งแรกของโฮโนกะ
ประสบความสำเร็จอย่างงดงาม  
ประสบความสำเร็จอย่างงดงาม  
第81行: 第82行:
|-
|-
!{{member_story|001|12}}
!{{member_story|001|12}}
|ตอนที่ 12 เสน่ห์ด้านใหม่ๆ
|[[/ตอนที่ 12 เสน่ห์ด้านใหม่ๆ|ตอนที่ 12 เสน่ห์ด้านใหม่ๆ]]
|โฮโนกะก็ตัดสินใจทำกิจกรรม
|โฮโนกะก็ตัดสินใจทำกิจกรรม
โซโล่ต่อจากไลฟ์แบบโซโล่  
โซโล่ต่อจากไลฟ์แบบโซโล่  
第90行: 第91行:
|-
|-
!{{member_story|001|13}}
!{{member_story|001|13}}
|ตอนที่ 13 เมล็ดพันธุ์แห่งความกังวล
|[[/ตอนที่ 13 เมล็ดพันธุ์แห่งความกังวล|ตอนที่ 13 เมล็ดพันธุ์แห่งความกังวล]]
|โฮโนะกะวางใจคุณหาเสน่ห์ของเธอ
|โฮโนะกะวางใจคุณหาเสน่ห์ของเธอ
ให้มากยิ่งขึ้น และเพื่อเป็นการเรียนรู้
ให้มากยิ่งขึ้น และเพื่อเป็นการเรียนรู้
第97行: 第98行:
|-
|-
!{{member_story|001|14}}
!{{member_story|001|14}}
|ตอนที่ 14 อีกนิดเดียวก็จะได้คำตอบแล้ว!
|[[/ตอนที่ 14 อีกนิดเดียวก็จะได้คำตอบแล้ว!|ตอนที่ 14 อีกนิดเดียวก็จะได้คำตอบแล้ว!]]
|โฮโนกะกำลังหาสิ่งที่อยากทำในไลฟ์
|โฮโนกะกำลังหาสิ่งที่อยากทำในไลฟ์
แบบโซโล่ ทว่าในขณะที่เหมือนจะเจอ
แบบโซโล่ ทว่าในขณะที่เหมือนจะเจอ
第104行: 第105行:
|-
|-
!{{member_story|001|15}}
!{{member_story|001|15}}
|ตอนที่ 15 นี่แหละคำตอบของฉัน!
|[[/ตอนที่ 15 นี่แหละคำตอบของฉัน!|ตอนที่ 15 นี่แหละคำตอบของฉัน!]]
|โฮโนกะที่มีไม่มั่นใจในความรู้สึกของ
|โฮโนกะที่มีไม่มั่นใจในความรู้สึกของ
ตัวเองสูญเสียความเร่าร้อนในการแสดง
ตัวเองสูญเสียความเร่าร้อนในการแสดง
第112行: 第113行:
|-
|-
!{{member_story|001|16}}
!{{member_story|001|16}}
|ตอนที่ 16 อยากช่วยเหลือทุกคน!
|[[/ตอนที่ 16 อยากช่วยเหลือทุกคน!|ตอนที่ 16 อยากช่วยเหลือทุกคน!]]
|ยังไงก็อยากส่งเพลงออกไปพร้อมกับ
|ยังไงก็อยากส่งเพลงออกไปพร้อมกับ
ทุกคน ด้วยการตัดสินใจอันแน่วแน่ของ
ทุกคน ด้วยการตัดสินใจอันแน่วแน่ของ
第121行: 第122行:
|-
|-
!{{member_story|001|17}}
!{{member_story|001|17}}
|ตอนที่ 17 พูดไปซะแล้ว!
|[[/ตอนที่ 17 พูดไปซะแล้ว!|ตอนที่ 17 พูดไปซะแล้ว!]]
|ยูนิตไลฟ์ของ Printemps นั้นตกลงจะ
|ยูนิตไลฟ์ของ Printemps นั้นตกลงจะ
ให้ฮานาโยะเป็นเมนหลัก แต่โฮโนกะ
ให้ฮานาโยะเป็นเมนหลัก แต่โฮโนกะ
第128行: 第129行:
|-
|-
!{{member_story|001|18}}
!{{member_story|001|18}}
|ตอนที่ 18 การค้นพบจุดที่วิเศษครั้งยิ่งใหญ่!
|[[/ตอนที่ 18 การค้นพบจุดที่วิเศษครั้งยิ่งใหญ่!|ตอนที่ 18 การค้นพบจุดที่วิเศษครั้งยิ่งใหญ่!]]
|โฮโนกะเผลอพูดเกินไปโดย
|โฮโนกะเผลอพูดเกินไปโดย
ไม่ทันคิดว่าเป็นไปไม่ได้หรอกที่
ไม่ทันคิดว่าเป็นไปไม่ได้หรอกที่
第137行: 第138行:
|-
|-
!{{member_story|001|19}}
!{{member_story|001|19}}
|ตอนที่ 19 ความสุขเหลือล้น!
|[[/ตอนที่ 19 ความสุขเหลือล้น!|ตอนที่ 19 ความสุขเหลือล้น!]]
|จากการที่ต่างฝ่ายต่างหาจุดที่วิเศษของ
|จากการที่ต่างฝ่ายต่างหาจุดที่วิเศษของ
กันและกันเจอ โฮโนกะได้รู้สึกถึงการให้
กันและกันเจอ โฮโนกะได้รู้สึกถึงการให้
第145行: 第146行:
|-
|-
!{{member_story|001|20}}
!{{member_story|001|20}}
|ตอนที่ 20 ทิวทัศน์ใหม่
|[[/ตอนที่ 20 ทิวทัศน์ใหม่|ตอนที่ 20 ทิวทัศน์ใหม่]]
|ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ก็มีพวกพ้องที่คอย
|ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ก็มีพวกพ้องที่คอย
ช่วยเหลือกันอยู่ โฮโนกะได้สัมผัสกับ
ช่วยเหลือกันอยู่ โฮโนกะได้สัมผัสกับ
第161行: 第162行:
และเพื่อเป็นการหยุดพักหายใจ  
และเพื่อเป็นการหยุดพักหายใจ  
โฮโนกะจึงมุ่งไปที่ทะเล
โฮโนกะจึงมุ่งไปที่ทะเล
|-
!{{member_story|001|22}}
|[[/ตอนที่ 22 ทะเลที่อากิบะ|ตอนที่ 22 ทะเลที่อากิบะ]]
|โฮโนกะเพลิดเพลินกับทะเลที่
อุจิอุระและโอไดบะไปกับพวกจิกะ
แต่โฮโนกะที่ดูเหมือนจะพอใจ
กับลมทะเลอันแสนสดชื่น...
กลับพูดออกมาว่าอยากให้มีทะเล
ที่อากิบะด้วยเหมือนกัน...!?
|}
|}

於 2022年1月3日 (一) 10:32 的最新修訂

1.jpg ตอนที่ 1 มองไปข้างหน้าด้วยกัน คุณได้มาช่วยกิจกรรมชมรมของ μ's

ขณะที่สงสัยว่าตัวเองได้รับการยอมรับ ในฐานะพวกพ้องแล้วหรือยัง โฮโนกะซึ่ง รออยู่ที่ห้องชมรมก็...

2.jpg ตอนที่ 2 ปลายทางตรงหน้าคือ โฮโนกะบอกคุณว่า "คุณคือพวกพ้องที่

ร่วมวิ่งไปทางเดียวกัน" และต้อนรับคุณ เป็นอย่างดี วันนี้คุณก็มายังโรงเรียน โอโตโนะคิซากะ… แต่ดันหลงทางซะได้!

3.jpg ตอนที่ 3 อีกด้านหนึ่งที่ไม่เคยรู้ ปลายทางที่คุณหลงทางมาคือบ้านของ

โฮโนกะ แม้โฮโนกะจะเป็นคนที่คอย ฉุดดึงทุกคนด้วยความร่าเริง แต่โฮโนกะ ก็มีอีกด้านหนึ่งที่เกินคาดอยู่ด้วย...?

4.jpg ตอนที่ 4 ขนมปังอบใหม่นั้นมีรสชาติสนุกสนาน♪ พอเป็นเรื่องอื่นนอกเหนือจากสคูลไอดอล

สุดที่รักแล้ว โฮโนกะก็ดูไม่กระตือรือร้น แต่นั่นก็สมกับเป็นโฮโนกะดี…คุณที่รู้ว่า โฮโนกะชอบอะไร จึงยื่นข้อเสนออย่าง หนึ่งออกไป

5.jpg ตอนที่ 5 ความรู้สึกของทั้งสองที่ประสานกัน คุณและโฮโนกะมีความสุขที่ได้สนิทกัน

แม้นอกเวลาชมรม ขณะคุณกำลังแต่งเพลง โฮโนกะก็เข้ามา ช่วยเหลือ...

6.jpg ตอนที่ 6 รอคุณด้วยใจจดจ่อ การที่คนสองคนต่างจับจูงกันก้าวไปข้างหน้า

และช่วยเหลือกันเป็นเรื่องน่าดีใจกว่าสิ่งใด และนั่นทำให้โฮโนกะเฝ้ารอการมาถึงของคุณ อย่างใจจดจ่อ...

7.jpg ตอนที่ 7 สู่ไลฟ์รวมโซโล่ของ μ's! โฮโนกะที่เกิดคาใจคำพูดแบบไม่คิดอะไร

ของยูกิโฮะ ก็เริ่มทำใจให้สงบไม่ได้ แต่ก็ดูเหมือนจะได้รับแรงผลักดันจากการ ดูโซโล่ไลฟ์ของนิจิกะซากิ...

8.jpg ตอนที่ 8 โซโล่ไลฟ์ที่มีเรื่องอยากทำเยอะแยะ! คุณที่เสนอให้ μ's แสดงไลฟ์แบบโซโล่นั้น

หารือกับโฮโนกะว่าจะทำให้เป็นไลฟ์ แบบไหน แล้วความฝันสู่ไลฟ์แบบโซโล่ก็ค่อยๆ ใหญ่ขึ้น... เดี๋ยวสิ ใหญ่เกินไปแล้ว!?

9.jpg ตอนที่ 9 สิ่งที่อยากทำเพียงหนึ่งเดียว โฮโนกะที่มุ่งมั่นในการแสดงไลฟ์แบบ

โซโล่นั้นมีสิ่งที่อยากทำเยอะเกินไป...!? คุณจึงช่วยคิดอย่างจริงจังเพื่อหาสิ่งที่ อีกฝ่ายอยากทำจริงๆ ให้เจอ

10.jpg ตอนที่ 10 ไลฟ์แบบโซโล่ครั้งแรก! ความปรารถนาของโฮโนกะ...ที่

"อยากส่งเพลงไปถึงทุกคน" นั้น ยังคงไม่เปลี่ยนแปลง โฮโนกะ โอบกอดความหวังนั้นไว้แล้ว มุ่งหน้าไปสู่ไลฟ์แบบโซโล่

11.jpg ตอนที่ 11 สู่โลกใบใหม่ ไลฟ์แบบโซโล่ครั้งแรกของโฮโนกะ

ประสบความสำเร็จอย่างงดงาม โฮโนกะตอนที่ต่างจากในไลฟ์ของ μ's เป็นภาพที่แปลกใหม่ในสายตาของอุมิ และโคโทริ แล้วโฮโนกะเองก็คิดไปถึง เรื่องไลฟ์แบบโซโล่ครั้งถัดไป...

12.jpg ตอนที่ 12 เสน่ห์ด้านใหม่ๆ โฮโนกะก็ตัดสินใจทำกิจกรรม

โซโล่ต่อจากไลฟ์แบบโซโล่ ด้วยความคิดที่ว่าอาจมีทิวทัศน์ ใหม่ๆ รออยู่ และคุณว่าอยากให้ ช่วยหาเสน่ห์ด้านใหม่ๆ ของเธอ ให้หน่อย...

13.jpg ตอนที่ 13 เมล็ดพันธุ์แห่งความกังวล โฮโนะกะวางใจคุณหาเสน่ห์ของเธอ

ให้มากยิ่งขึ้น และเพื่อเป็นการเรียนรู้ เรื่องไลฟ์แบบโซโล่ ทั้งคู่จึงตัดสินใจ ไปดูไลฟ์อื่นๆ กัน ทว่า...

14.jpg ตอนที่ 14 อีกนิดเดียวก็จะได้คำตอบแล้ว! โฮโนกะกำลังหาสิ่งที่อยากทำในไลฟ์

แบบโซโล่ ทว่าในขณะที่เหมือนจะเจอ คำตอบ สีหน้าของโฮโนกะกลับยังคง ไม่สดใส...

15.jpg ตอนที่ 15 นี่แหละคำตอบของฉัน! โฮโนกะที่มีไม่มั่นใจในความรู้สึกของ

ตัวเองสูญเสียความเร่าร้อนในการแสดง ไลฟ์แบบโซโล่ไปแล้วหรือ...? และคำตอบของโฮโนกะที่ส่งมาถึงคุณ ก็คือ...

16.jpg ตอนที่ 16 อยากช่วยเหลือทุกคน! ยังไงก็อยากส่งเพลงออกไปพร้อมกับ

ทุกคน ด้วยการตัดสินใจอันแน่วแน่ของ โฮโนกะ กิจกรรมในฐานะโซโล่จึงเป็น อันต้องยุติลง ต่อไปเพื่อยูนิตไลฟ์ของ Printemps โฮโนกะจึงกำลังมองหา สิ่งที่ตัวเองพอจะทำได้อยู่

17.jpg ตอนที่ 17 พูดไปซะแล้ว! ยูนิตไลฟ์ของ Printemps นั้นตกลงจะ

ให้ฮานาโยะเป็นเมนหลัก แต่โฮโนกะ กลับเผลอพูดสิ่งที่ตัวเองคิดใส่ฮานาโยะ ที่ยังไม่มีความมั่นใจไม่ยั้ง...

18.jpg ตอนที่ 18 การค้นพบจุดที่วิเศษครั้งยิ่งใหญ่! โฮโนกะเผลอพูดเกินไปโดย

ไม่ทันคิดว่าเป็นไปไม่ได้หรอกที่ ฮานาโยะจังจะไม่วิเศษ! โฮโนกะที่รู้สึกผิดที่ได้พูดไป... ก็ได้รับคำแนะนำจากคุณและ ตัดสินใจเริ่มพูดคุยกันใหม่อีกครั้ง

19.jpg ตอนที่ 19 ความสุขเหลือล้น! จากการที่ต่างฝ่ายต่างหาจุดที่วิเศษของ

กันและกันเจอ โฮโนกะได้รู้สึกถึงการให้ ความสำคัญกับคนอื่นและตัวเอง โฮโนกะ บอกว่าอยากจะหาจุดที่วิเศษของทุกคน ให้เจอ! รวมถึงตัวคุณเองก็...?

20.jpg ตอนที่ 20 ทิวทัศน์ใหม่ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ก็มีพวกพ้องที่คอย

ช่วยเหลือกันอยู่ โฮโนกะได้สัมผัสกับ ความสุขจากการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน กับพวกพ้องคนสำคัญ จึงพกความมั่นใจ ไปสู่การแสดงไลฟ์ยูนิตในวันจริง!

21.jpg ตอนที่ 21 ความหลงใหลต่อทะเล? ด้วยความช่วยเหลือซึ่งกันและกัน

ของสมาชิกในยูนิต ทำให้ยูนิตไลฟ์ ของ Printemps ประสบความสำเร็จ อย่างงดงาม โฮโนกะเองก็ได้พบกับ ทิวทัศน์ใหม่ๆ และเพื่อเป็นการหยุดพักหายใจ โฮโนกะจึงมุ่งไปที่ทะเล

22.jpg ตอนที่ 22 ทะเลที่อากิบะ โฮโนกะเพลิดเพลินกับทะเลที่

อุจิอุระและโอไดบะไปกับพวกจิกะ แต่โฮโนกะที่ดูเหมือนจะพอใจ กับลมทะเลอันแสนสดชื่น... กลับพูดออกมาว่าอยากให้มีทะเล ที่อากิบะด้วยเหมือนกัน...!?