跳至內容

「天王寺璃奈/語音表/TH」:修訂間差異

出自𝓛𝓛𝓢𝓘𝓕 𝓐𝓛𝓛 𝓢𝓣𝓐𝓡𝓢 スクスタ 𝓦𝓘𝓚𝓘
Inamin留言 | 貢獻
Inamin留言 | 貢獻
無編輯摘要
第43行: 第43行:
</HTML>  
</HTML>  
|-
|-
|rowspan=2|絵里
|絵里
|絵里さん、
|คุณเอริ สุขสันต์วันเกิด
おめでとうございます。
คุณเต้นได้ลื่นไหลยอดเยี่ยมมาก


すらっとしてて、
ฉันคิดว่ามันวิเศษมากเลยค่ะ
 
ダンスがすごくて、
 
すごく素敵って思ってます
|<HTML>
|<HTML>
<body>
<body>
第71行: 第67行:
</HTML>  
</HTML>  
|-
|-
|colspan=2|{{OL|繪里學姐,生日快樂。
|ことり
繪里學姐很苗條,
|คุณโคโทริ สุขสันต์วันเกิด
 
พออยู่กับคุณโคโทริแล้ว
舞又跳得好,


非常迷人呢。
ัวใจฉันมันกละลอง
|คุณเอริ สุขสนต์ันเกิด
คุณเต้นได้ลื่นไหลยอดเยี่ยมมาก
 
ฉันคิดว่ามันวิเศษมาลยะ|Happy Birthday, Eli. You&apos;re so slender and your dancing is so beautiful.|에리, 생일 축하해요.
몸매도 늘씬하고
 
댄스 실력이
 
정말 뛰어나서
 
너무 멋져요.}}
|-
|rowspan=2|ことり
|ことりさん、
おめでとうございます。
 
ことりさんといると、
 
こころがふわふわになる
|<HTML>
|<HTML>
<body>
<body>
第114行: 第90行:
</body>
</body>
</HTML>  
</HTML>  
|-
|colspan=2|{{OL|琴梨學姐,生日快樂!
在琴梨學姐身邊,
就會有股輕飄飄的感覺。|คุณโคโทริ สุขสันต์วันเกิด
พออยู่กับคุณโคโทริแล้ว
หัวใจฉันมันก็ลอยละล่อง|Happy Birthday, Kotori. I feel all warm and fuzzy when you&apos;re around.|코토리, 생일 축하해요.
코토리랑 같이 있으면
마음이 몽실몽실해져.}}
|-
|-
|海未
|海未
第156行: 第121行:
</HTML>  
</HTML>  
|-
|-
|rowspan=2|凛
|凛
|凛ちゃん、
|รินจัง สุขสันต์วันเกิด
お誕生日おめでとう。
ฉันต้องพยายาม
 
凛ちゃんの勢いに、
 
負けないよう、


頑張らないとって思ってるの
เพื่อจะได้ไม่แพ้พลังของรินจัง
|<HTML>
|<HTML>
<body>
<body>
第183行: 第144行:
</body>
</body>
</HTML>  
</HTML>  
|-
|colspan=2|{{OL|小凜,生日快樂。
我會好好加油,
不輸給小凜的氣勢。|รินจัง สุขสันต์วันเกิด
ฉันต้องพยายาม
เพื่อจะได้ไม่แพ้พลังของรินจัง|Happy Birthday, Rin. I need to work hard, so I don&apos;t lose to your energy.|린, 생일 축하해.
린의 기세를
따라갈 수 있게
열심히 노력할 거야.}}
|-
|-
|真姫
|真姫
第252行: 第200行:
|-
|-
|花陽
|花陽
|花陽ちゃん、
|ฮานาโยะจัง สุขสันต์วันเกิด
お誕生日おめでとう。
ฉันก็อยากลองทำไอ้ที่เรียกว่า


私も、ばくだんおにぎりって
ข้าวปั้นลูกระเบิดบ้างจัง
 
いうの、作ってみた
|<HTML>
|<HTML>
<body>
<body>
第327行: 第273行:
</HTML>  
</HTML>  
|-
|-
|rowspan=2|梨子
|梨子
|梨子さん、
|คุณริโกะ สุขสันต์วันเกิด
おめでとうございます。
พวกพ้องคนขี้อาย...
 
引っ込み思案仲間……
|<HTML>
|<HTML>
<body>
<body>
第350行: 第294行:
</body>
</body>
</HTML>  
</HTML>  
|-
|colspan=2|{{OL|梨子學姐,生日快樂。
我們都很內向呢……|คุณริโกะ สุขสันต์วันเกิด
พวกพ้องคนขี้อาย...|Happy Birthday, Riko. We&apos;re shy friends.|리코, 생일 축하해요.
우린 둘 다 소극적이네요…}}
|-
|-
|果南
|果南
第522行: 第461行:
</HTML>  
</HTML>  
|-
|-
|rowspan=2|ルビィ
|ルビィ
|ルビィちゃん、
|รูบี้จัง สุขสันต์วันเกิด
お誕生日おめでとう。
ถ้ามีสิ่งนี้ก็จะไม่กลัว


初めての人とお話するとき
เวลาต้องเริ่มคุย


これがあればこわくない。
กับคนแปลกหน้าล่ะ
 
はい。


ルビィちゃんボード、だよ
นี่ รูบี้จังบอร์ดยังไงล่ะ
|<HTML>
|<HTML>
<body>
<body>
第551行: 第488行:
</body>
</body>
</HTML>  
</HTML>  
|-
|colspan=2|{{OL|小露,生日快樂。
跟第一次見面的人說話時,
只要有這個就不可怕了。
來,這是小露板喔。|รูบี้จัง สุขสันต์วันเกิด
ถ้ามีสิ่งนี้ก็จะไม่กลัว
เวลาต้องเริ่มคุย
กับคนแปลกหน้าล่ะ
นี่ รูบี้จังบอร์ดยังไงล่ะ|Happy Birthday, Ruby. This makes it less scary to talk to people you&apos;re meeting for the first time. Here, it&apos;s a Ruby-chan Board.|루비, 생일 축하해.
이게 있으면 처음 보는
사람이랑 얘기해도
무섭지 않아.
자, 루비 보드야.}}
|-
|-
|歩夢
|歩夢
第791行: 第707行:
</HTML>  
</HTML>  
|-
|-
|rowspan=2|璃奈
|璃奈
|今日は私の誕生日……
|วันนี้เป็นวันเกิดฉัน...
こんなに祝ってもらえるの
เป็นครั้งแรกเลยมั้ง


初めてかも……うれしい。
ที่มีคนอวยพรให้แบบนี้...


ありがと
ดีใจจัง ขอบคุณนะ
|<HTML>
|<HTML>
<body>
<body>
第816行: 第732行:
</body>
</body>
</HTML>  
</HTML>  
|-
|colspan=2|{{OL|今天是我的生日……
我可能是第一次
收到這麼多祝福……
我好高興,謝謝。|วันนี้เป็นวันเกิดฉัน...
เป็นครั้งแรกเลยมั้ง
ที่มีคนอวยพรให้แบบนี้...
ดีใจจัง ขอบคุณนะ|No one has ever celebrated my birthday like this. I&apos;m so happy. Thank you.|오늘은 내 생일…
이렇게 축하받은 건
처음인 것 같아…
기쁘다, 고마워.}}
|-
|-
|栞子
|栞子

於 2021年1月18日 (一) 00:32 的修訂

日本語 繁體中文 English ไทย 한국어

誕生日

キャラ 文字 ボイス
穂乃果 穂乃果さん、

おめでとうございます。

私も、あなたみたいに

前向きでいたいって思います

絵里 คุณเอริ สุขสันต์วันเกิด

คุณเต้นได้ลื่นไหลยอดเยี่ยมมาก

ฉันคิดว่ามันวิเศษมากเลยค่ะ

ことり คุณโคโทริ สุขสันต์วันเกิด

พออยู่กับคุณโคโทริแล้ว

หัวใจฉันมันก็ลอยละล่อง

海未 海未さん、

おめでとうございます。

私、顔にキモチを出すのが

うまくないから、

歌詞に出したい。

書き方を教えてくれますか?

รินจัง สุขสันต์วันเกิด

ฉันต้องพยายาม

เพื่อจะได้ไม่แพ้พลังของรินจัง

真姫 真姫ちゃん、

お誕生日おめでとう。

自信に溢れてる真姫ちゃん、

かっこいいと思う

希さん、

おめでとうございます。

関西弁って、

親近感があると思う。

また教えて

花陽 ฮานาโยะจัง สุขสันต์วันเกิด

ฉันก็อยากลองทำไอ้ที่เรียกว่า

ข้าวปั้นลูกระเบิดบ้างจัง

にこ にこさん、

おめでとうございます。

私も、ポーズほしい

千歌 千歌さん、

おめでとうございます。

千歌さんの求心力、

私も、引かれちゃう

梨子 คุณริโกะ สุขสันต์วันเกิด

พวกพ้องคนขี้อาย...

果南 果南さん、

おめでとうございます。

サザエの模型、

頑張って作った。

見てください

ダイヤ คุณไดยะ สุขสันต์วันเกิด

รูปร่างของคุณไดยะที่มอง

จากข้างหลังเนี่ย

กล้ามเนื้อหลังตรง สวยมากเลย

曜さん、

おめでとうございます。

かすみちゃんから、

パーティ、船の上でやるって

聞きました。揺れるの、

ちょっと、こわい……かも

善子 善子ちゃん、

お誕生日おめでとう。

あぅ……

ヨハネちゃんて呼ばないと、

返事、してくれない……

花丸 花丸ちゃん、

お誕生日おめでとう。

花丸ちゃんとお話すると、

ほっこりする

鞠莉 鞠莉さん、

おめでとうございます。

璃奈ちゃんボードは、

ビジネスチャンスに

なるでしょうか?

ルビィ รูบี้จัง สุขสันต์วันเกิด

ถ้ามีสิ่งนี้ก็จะไม่กลัว

เวลาต้องเริ่มคุย

กับคนแปลกหน้าล่ะ

นี่ รูบี้จังบอร์ดยังไงล่ะ

歩夢 歩夢さん、

おめでとうございます。

いつもたくさん気にかけて

くれて、すごく感謝

かすみ かすみちゃん、

お誕生日おめでとう。

同い年のライバルだから、

かすみちゃんのこと、

すごく気にしてる

しずく しずくちゃん、

お誕生日おめでとう。

いつもたくさん話を

聞いてくれて感謝。

私も力になりたいって

思ってるの

果林 果林さん、

おめでとうございます。

果林さんとお話するとき、

いっぱい上を向くから、

姿勢がよくなる気がする

愛さん、

おめでとうございます。

いつもお口においしいもの

入れてくれて、すごく嬉しい

彼方 คุณคานาตะ สุขสันต์วันเกิด...

คุณคานาตะ สุขสันต์วันเกิดนะคะ!

สุขสันต์... ไม่ไหว ไม่ตื่นเลย...

せつ菜 せつ菜さん、

おめでとうございます。

いつもみんなをさりげなく

フォローしている姿に、

実は憧れてる

エマ エマさん、

おめでとうございます。

エマさん、いつもふんわり

いい匂いがして好き……

すごく癒やされる

璃奈 วันนี้เป็นวันเกิดฉัน...

เป็นครั้งแรกเลยมั้ง

ที่มีคนอวยพรให้แบบนี้...

ดีใจจัง ขอบคุณนะ

栞子 お誕生日、おめでとう、

栞子ちゃん。

すごくおもしろい

ゲームがあるの。

一緒に、あそぼ